|
Kína framleiðir um það bil 60-65% af ryðfríu stáli á heimsvísu og stendur fyrir 45-50% af útflutningi ryðfríu stáli í heiminum. Árið 2025 flutti Kína út áætlað 3,8-4,2 milljónir tonna af ryðfríu stáli. Fyrir árið 2026 er spáð að útflutningsmagn muni aukast um 5-8% á milli ára og nái 4,0-4,5 milljónum tonna, knúið áfram af samkeppnishæfu verðlagi, bættum vörugæðum og vaxandi eftirspurn frá Suðaustur-Asíu, Miðausturlöndum og nýmörkuðum. |

Þessi grein veitir yfirgripsmikið yfirlit yfir útflutningsmarkað Kína fyrir ryðfríu stáli árið 2026, greinir útflutningsmagn, lykiláfangamarkaði, vörublöndu, samkeppnisforskot, viðskiptahindranir, gæðastaðla og innkaupaaðferðir fyrir alþjóðlega kaupendur. Allar gagnatöflur innihalda skýrar heimildatilvitnanir til að styðja ákvarðanir um innkaup.
2025 Framleiðsla:Kína framleiddi ~38-40 milljónir tonna af ryðfríu stáli árið 2025 (~62% af heimsframleiðslu)
Útflutningsmagn:Flutt út ~3,8-4,2 milljónir tonna (~10% af framleiðslu)
Lykilmarkaðir:Helstu útflutningsstaðir: Suðaustur-Asía (35%), Miðausturlönd (18%), Evrópa (12%)
Vörublanda:Helstu útflutningsvörur: spólur/plötur (45%), rör/rör (25%), stangir/vír (20%)
Kostnaðarkostur:Verðkostur samanborið við evrópskar verksmiðjur: 15-30% lægra (breytilegt eftir flokki og rúmmáli)
Gæði:Gæði: Helstu kínverskar verksmiðjur uppfylla nú ASTM, EN, JIS staðla með 95-98% samræmi
Ryðfrítt stáliðnaður Kína
Framleiðslugeta og framleiðsla
Tafla 1: Kínverska ryðfríu stáli hráframleiðsla á móti alþjóðlegu (2020-2026)
|
Ár |
China Crude SS Production (Mt) |
Alþjóðleg framleiðsla (Mt) |
Kína Deila |
YoY Vöxtur |
|
2020 |
30.1 |
50.8 |
59.3% |
+2.1% |
|
2021 |
32.6 |
52.4 |
62.2% |
+8.3% |
|
2022 |
33.9 |
53.1 |
63.8% |
+4.0% |
|
2023 |
36.2 |
55.8 |
64.9% |
+6.8% |
|
2024 |
37.8 |
57.2 |
66.1% |
+4.4% |
|
2025 (áætlað) |
39.5 |
58.5 |
67.5% |
+4.5% |
|
2026 (verkefni) |
41.5 |
60.0 |
69.2% |
+5.1% |
Ryðfrítt stálframleiðsla Kína hefur vaxið með samsettum árlegum vaxtarhraða (CAGR) upp á um það bil 4,5% síðan 2020, sem er verulega meiri en alþjóðlegur vöxtur um 2,8% á sama tímabili. Yfirburðir landsins eru knúin áfram af samþættum aðfangakeðjum, stærðarhagkvæmni og stöðugri fjárfestingu í bræðslu- og veltingargetu.
Helstu kínversku ryðfríu stálframleiðendurnir
Tafla 2: Helstu kínverskir ryðfríu stálframleiðendur (áætlað framleiðsla 2025)
|
Framleiðandi |
2025 Áætlað. Framleiðsla (Mt) |
Helstu vörur |
Útflutningsfókus |
Lykilvottorð |
|
Tsingshan Holding Group |
6.5-7.0 |
Vafningar, plötur, rör, nikkel |
Suðaustur-Asía, Miðausturlönd |
ASTM, EN, JIS, NORSOK |
|
Baosteel (Baowu) Ryðfrítt |
4.5-5.0 |
Vafningar, blöð, plötur |
Evrópa, Norður Ameríka, Asía |
ASTM, EN, JIS, PED |
|
Taiyuan járn og stál (TISCO) |
3.8-4.2 |
Plötur, vafningar, sérflokkar |
Evrópa, Asía, Miðausturlönd |
ASTM, EN, JIS, LR, DNV |
|
Zhangjiagang Pohang (ZPSS) |
2.5-2.8 |
Kaldar-valsaðar spólur, blöð |
Asíu, Evrópu, Ameríku |
ASTM, EN, JIS, RoHS |
|
Jiuquan járn og stál (JISCO) |
2.0-2.3 |
Plötur, vafningar, rör |
Suðaustur-Asía, Miðausturlönd |
ASTM, EN, JIS |
|
Lianzhong (Guangxi) Ryðfrítt |
1.8-2.0 |
Heitt-valsaðar spólur, plötur |
Suðaustur-Asía, Afríka |
ASTM, EN, JIS |
|
Zhejiang Jiuli (Kingland) |
1.5-1.8 |
Rör, rör, festingar |
Alheims (sérgrein áhersla) |
ASTM, EN, JIS, NACE |
|
Aðrar myllur (samsettar) |
15.0-17.5 |
Ýmislegt |
Ýmislegt |
Ýmislegt |
Útflutningsmagn og virðisþróun (2020-2026)
Útflutningur á ryðfríu stáli Kína hefur sýnt ótrúlega seiglu þrátt fyrir alþjóðlega viðskiptaspennu, aðgerðir gegn-undirboðum og COVID-19 heimsfaraldurinn. Eftirfarandi töflur mæla þróunina.
Flytja út magn eftir árum
Tafla 3: Útflutningsmagn og verðmæti úr ryðfríu stáli frá Kína (2020-2026)
|
Ár |
Útflutningsmagn (Mt) |
Útflutningsverðmæti (Bn USD) |
Meðaltal Útflutningsverð (USD/t) |
Breyting á hljóðstyrk á sama tíma |
|
2020 |
2.85 |
6.8 |
2,386 |
-5,2% (COVID áhrif) |
|
2021 |
3.42 |
9.1 |
2,660 |
+20.0% |
|
2022 |
3.65 |
10.8 |
2,959 |
+6.7% |
|
2023 |
3.78 |
10.2 |
2,698 |
+3.6% (verðlækkun) |
|
2024 |
3.95 |
10.9 |
2,759 |
+4.5% |
|
2025 (áætlað) |
4.10 |
11.5 |
2,805 |
+3.8% |
|
2026 (verkefni) |
4.35 |
12.5 |
2,874 |
+6.1% |
Útflutningsmagn eftir vöruflokki (2025)
Tafla 4: Útflutningur á ryðfríu stáli frá Kína eftir vöruflokkum (áætlað 2025)
|
Vöruflokkur |
Útflutningsmagn (Mt) |
Hlutur af Total |
Meðaltal Útflutningsverð (USD/t) |
Helstu áfangastaðir |
|
Heitt-valsaðar spólur/blöð |
1.45 |
35.4% |
2,450 |
Suðaustur-Asía, Miðausturlönd |
|
Kaldar-valsaðar spólur/blöð |
1.20 |
29.3% |
3,100 |
Evrópa, Norður Ameríka, Asía |
|
Lagnir og rör |
0.85 |
20.7% |
3,450 |
Miðausturlönd, Suðaustur-Asía, Afríka |
|
Barir, stangir, vír |
0.35 |
8.5% |
2,850 |
Suðaustur-Asía, Evrópu |
|
Diskar (þungir) |
0.15 |
3.7% |
3,200 |
Miðausturlönd, skipasmíði |
|
Festingar, flansar, lokar |
0.08 |
2.0% |
4,800 |
Norður Ameríka, Evrópa, Miðausturlönd |
|
Annað (smíði osfrv.) |
0.02 |
0.5% |
5,200 |
Sérfræðiumsóknir |
Helstu útflutningsmarkaðir og áfangastaðir
Tafla 5: Útflutningsáfangastaðir úr ryðfríu stáli í Kína eftir svæðum/löndum (2025 áætlað)
|
Svæði / Land |
Innflutningsmagn frá Kína (Mt) |
Hlutur af heildarútflutningi Kína |
Meðaltal Verð (USD/t) |
Vaxtarstefna |
|
Suðaustur-Asía (alls) |
1.43 |
34.9% |
2,720 |
Sterkt (+8-12% milli ára) |
|
Víetnam |
0.52 |
12.7% |
2,680 |
Sterkur |
|
Tæland |
0.38 |
9.3% |
2,750 |
Í meðallagi |
|
Indónesíu |
0.22 |
5.4% |
2,650 |
Mjög sterk (nikkel aðfangakeðja) |
|
Malasíu |
0.16 |
3.9% |
2,780 |
Í meðallagi |
|
Aðrir (Filippseyjar, Singapúr) |
0.15 |
3.7% |
2,800 |
Í meðallagi |
|
Miðausturlönd (alls) |
0.74 |
18.0% |
2,980 |
Sterkt (+6-10% milli ára) |
|
UAE |
0.28 |
6.8% |
3,050 |
Sterkur |
|
Sádi-Arabía |
0.22 |
5.4% |
2,920 |
Sterk (Vision 2030 verkefni) |
|
Katar, Kúveit, Óman |
0.24 |
5.9% |
2,950 |
Í meðallagi |
|
Evrópa (alls) |
0.49 |
12.0% |
3,150 |
Veikt (+1-3% milli ára, gjaldskrár) |
|
Ítalíu |
0.12 |
2.9% |
3,200 |
Í meðallagi |
|
Þýskalandi |
0.10 |
2.4% |
3,280 |
Veikar (viðskiptahindranir) |
|
Tyrkland |
0.15 |
3.7% |
2,980 |
Sterk (endur-útflutningsmiðstöð) |
|
Norður Ameríku |
0.33 |
8.0% |
3,400 |
Lækkandi (-5 til -10% milli ára) |
|
Bandaríkin |
0.12 |
2.9% |
3,650 |
Lækkandi (tollar) |
|
Mexíkó |
0.11 |
2.7% |
3,250 |
Í meðallagi |
|
Kanada |
0.10 |
2.4% |
3,350 |
Í meðallagi |
|
Suður-Asía |
0.41 |
10.0% |
2,860 |
Sterkt (+10-15% milli ára) |
|
Indlandi |
0.28 |
6.8% |
2,820 |
Sterkur |
|
Pakistan, Bangladesh |
0.13 |
3.2% |
2,950 |
Sterkur |
|
Afríku |
0.28 |
6.8% |
2,920 |
Vaxandi (+8-12% milli ára) |
|
Egyptaland |
0.10 |
2.4% |
2,980 |
Sterkur |
|
Suður Afríka, Nígería |
0.18 |
4.4% |
2,880 |
Vaxandi |
|
Suður Ameríku |
0.22 |
5.4% |
3,050 |
Miðlungs (+3-5% milli ára) |
|
Aðrir |
0.20 |
4.9% |
3,100 |
Blandað |
Af hverju Suðaustur-Asía er helsti áfangastaðurinn
Suðaustur-Asía hefur komið fram sem stærsti markaður fyrir kínverska ryðfríu stáli útflutningi af nokkrum ástæðum: (1) Hröð iðnvæðing og uppbygging innviða; (2) Nálægð við kínverskar hafnir (5-10 dagar sendingar á móti. 30-45 dagar frá Evrópu eða Norður-Ameríku); (3) Vaxandi millistétt eykur eftirspurn eftir tækjum, matvælavinnslubúnaði og smíði; og (4) fríverslunarsvæði ASEAN og Kína (ACFTA) sem lækkar tolla á ryðfríu stáli.
Það sem Kína flytur út
Tafla 6: Útflutningur á ryðfríu stáli frá Kína eftir flokki/röð (2025 áætlað)
|
Einkunn / Röð |
Útflutningsmagn (Mt) |
Hlutur af Total |
Meðaltal Útflutningsverð (USD/t) |
Lykilforrit |
|
200 röð (201, 202) |
0.90 |
22.0% |
1,850 |
Skreyting, eldhúsbúnaður, inniplötur |
|
300 röð (304, 304L) |
2.05 |
50.0% |
2,950 |
Matvælavinnsla, efnafræði, almennur tilgangur |
|
300 röð (316, 316L) |
0.62 |
15.1% |
4,200 |
Sjávar-, efna-, lyfjafyrirtæki |
|
400 röð (430, 410) |
0.35 |
8.5% |
1,920 |
Bílar, tæki, hitaþolnir- |
|
Duplex (2205, 2507) |
0.08 |
2.0% |
5,800 |
Afsöltun, efnaflutningaskip, neðansjávar |
|
Nikkelblendi (625, C276) |
0.06 |
1.5% |
22,500 |
Aerospace, efnavinnsla, sjó |
|
Önnur sérgrein |
0.04 |
1.0% |
8,500 |
Orkuvinnsla, kjarnorku, læknisfræði |
Tafla 7: Gæðaflokkar útflutnings á kínversku ryðfríu stáli
|
Gæðaflokkur |
Lýsing |
Verð á móti European Mills |
Dæmigert kaupendur |
Ábyrgð / Mill prófunarskýrsla |
|
Premium (stig 1) |
Vinsælustu kínverskar verksmiðjur (TISCO, Baosteel, Tsingshan) - ASTM/EN/JIS vottaðar, fullt MTR |
10-20% lægri |
EPC verktakar, olíu og gas, efnaverksmiðjur |
EN 10204 3.1/3.2, fullur rekjanleiki |
|
Venjulegur (stig 2) |
Mill-myllur - ASTM vottaðar, staðlað MTR, góð yfirborðsgæði |
20-30% lægri |
Almenn framleiðsla, matvælavinnsla, loftræsting |
EN 10204 2.1/2.2, grunn rekjanleiki |
|
Hagkerfi (þriðju stig) |
Minni verksmiðjur - grunn ASTM samræmi, takmarkað QC, breytilegt yfirborð |
30-45% lægri |
Smíði, skreytingar, ekki-mikilvæg forrit |
Basic MTR, takmörkuð ábyrgð |
Samkeppnislegir kostir og kostnaðaruppbygging
Kostnaðarhagræðisgreining
Tafla 8: Samanburður á kostnaðaruppbyggingu - kínverska vs. evrópsk ryðfríu stálmylla (304L spóla, 2025 grunnur)
|
Kostnaðarþáttur |
Kínverska mylla (USD/t) |
Evrópsk mylla (USD/t) |
Mismunur |
Kína kostur |
|
Hráefni (Ni, Cr, Fe, Mo) |
1,650 |
1,720 |
-70 USD |
4% (betri málmgrýti aðgangur) |
|
Orka (orka, gas) |
180 |
320 |
-140 USD |
44% (lægri orkukostnaður) |
|
Vinnumálastofnun |
85 |
280 |
-195 USD |
69% (munur á launakostnaði) |
|
Afskriftir (capex afskriftir) |
120 |
250 |
-130 USD |
52% (eldri/lægri-kostnaðarstöðvar) |
|
Yfirkostnaður og umsýsla |
95 |
310 |
-215 USD |
69% |
|
Frakt (innanlands til hafnar) |
25 |
N/A |
- |
Innifalið |
|
Heildarviðskiptakostnaður (fyrr-hrá-mat) |
505 |
1,160 |
-655 USD |
56% lægri |
|
Heildar FOB Plant Gate Kostnaður |
2,155 |
2,880 |
-725 USD |
25% lægri |
|
Auk þess: Sjófrakt til Evrópu/NA |
+450 |
0 (innlend) |
+450 |
Dregur úr forskoti |
|
Afhentur kostnaðarsamanburður |
2,605 |
2,880 |
-275 USD |
10% lægra afhent |
Tafla 8 sýnir að kínverskar ryðfrítt stálmyllur hafa verulegan kostnaðarhagnað í umbreytingarkostnaði (56% lægri en evrópskar myllur), knúinn áfram af lægri orkukostnaði, launakostnaði og kostnaði. Hins vegar vegur sjóflutningar að hluta til upp á móti þessu forskoti fyrir fjarlæga markaði. Fyrir nálæga markaði (Suðaustur-Asíu, Miðausturlönd) er kostnaður við afhendingu 15-25%. Fyrir fjarlæga markaði (Norður-Ameríku, Norður-Evrópu) minnkar forskotið í 5-15%.
Engir-Verðsamkeppnisþættir
Leiðslutími:Helstu kínverskar myllur bjóða upp á 4-8 vikna afgreiðslutíma fyrir staðlaðar einkunnir (sambærilegt við vestrænar myllur).
MOQ sveigjanleiki:Lágmarks pöntunarmagn (MOQ) allt að 1-2 tonn fyrir staðlaðar einkunnir (lægra en dæmigerður 5-10t MOQ í Evrópu).
Skjöl:Tier 1 myllur veita EN 10204 3.1/3.2 MTR, skoðunarvalkosti þriðja-aðila og fullan rekjanleika.
Innviðir flutninga:Helstu hafnir (Shanghai, Ningbo, Zhangjiagang) eru með sérstakar útflutningsstöðvar úr ryðfríu stáli með 500,000+ t/mánuði.
Þjónustudeild (Soft Factor):WeChat/WhatsApp-samskipti, móttækileg söluteymi og vilja til að semja um verð og greiðsluskilmála.
Viðskiptastefnur, gjaldskrár og hindranir
Helstu viðskiptahindranir eftir svæðum
Tafla 9: Helstu viðskiptahindranir sem hafa áhrif á útflutning á ryðfríu stáli frá Kína (2025-2026)
|
Svæði / Land |
Tegund viðskiptahindrana |
Verð / mælikvarði |
Vörur sem verða fyrir áhrifum |
Áhrif á útflutning Kína |
|
Bandaríkin |
Gjaldskrá 232. liðar |
25% verðmæti |
Allar vörur úr ryðfríu stáli |
Mikill - útflutningur minnkaði um 60% síðan 2018 |
|
Bandaríkin |
Undirboðsvörn (AD) |
Mismunandi eftir millum (15-76%) |
Ryðfrítt stálplata, pípa |
Alvarlegar - tilteknar myllur hafa þung refsingu |
|
Evrópusambandið |
Varnarráðstafanir |
10,4-25% (kvóti + tollur) |
Ryðfrítt stál spólur, blöð |
Hóflegir - kvótar leyfa einhvern útflutning |
|
Evrópusambandið |
Undirboðsvörn (AD) |
14,5-19,3% (völdum myllum) |
Heitvalsaðar SS-spólur |
Miðlungs - verksmiðjur geta breytt-leið |
|
Indlandi |
Undirboðsvörn (AD) |
USD 309-1.851/t (breytilegt) |
Flatar vörur úr ryðfríu stáli |
Mikill - stór áfangastaður fyrir áhrifum |
|
Indlandi |
BIS vottun |
Skylt BIS leyfi |
Allar vörur úr ryðfríu stáli |
Miðlungs - stjórnunarhindrun |
|
Suðaustur-Asía (ASEAN) |
Ívilnandi gjaldskrár (ACFTA) |
0-5% (为中国产品) |
Allar vörur úr ryðfríu stáli |
Jákvæð - styður útflutning frá Kína |
|
Tyrkland |
Varnarráðstöfun |
6-15% (miðað við kvóta) |
Ryðfrítt stál spólur, plötur |
Hóflegt - Tyrkland er endur-útflutningsmiðstöð |
|
Brasilía |
Undirboðsvörn (AD) |
USD 250-850/t |
Ryðfrítt stálplötur, spólur |
Miðlungs - minni markaður |
|
Ástralía |
Undirboðsvörn (AD) |
USD 120-680/t |
Ryðfrítt stálrör, rör |
Minniháttar - lítill markaður |
Útflutningsskattaafsláttur og ríkisstuðningur
Kínversk stjórnvöld styðja útflutning á ryðfríu stáli í gegnum virðisaukaskattskerfi (VSK). Frá og með 2026 er útflutningsvirðisaukaskattsafsláttur fyrir flestar ryðfríu stálvörur (HS kóða 7218-7222) 9-13%, sem þýðir að útflytjendur geta endurheimt 9-13% af 13% virðisaukaskatti sem greiddur er af innlendum innkaupum. Þetta lækkar í raun FOB-verðið um 9-13% miðað við innanlandssölu, sem gefur umtalsvert samkeppnisforskot.
Gæðastaðlar og vottanir
Samræmi við staðla
Tafla 10: Fylgni við staðla eftir kínversku vinnslustigi (2025 mat)
|
Standard |
Gildissvið |
Samræmishlutfall kínverskra mylla (þrep 1) |
Samræmishlutfall kínverskra mylla (stig 2) |
Skýringar |
|
ASTM A240/A240M |
SS plötur, blöð, vafningar |
98% |
85-90% |
Algengast fyrir útflutning |
|
ASTM A312/A312M |
SS óaðfinnanleg/soðin rör |
95% |
80-88% |
Víða samþykkt |
|
EN 10088-2 |
Tæknileg afhendingarskilyrði SS |
92% |
75-85% |
Evrópumarkaður |
|
JIS G4304/G4305 |
SS plötur, blöð (Japan) |
98% |
90% |
Japanskur staðall |
|
NORSOK M-630 |
SS fyrir úthaf/haf |
70% (völdum myllum) |
30% |
Premium markaður |
|
NACE MR0175 |
SS fyrir súra þjónustu |
85% (völdum myllum) |
50% |
Olía & gas |
|
PED 2014/68/ESB |
Tilskipun um þrýstibúnað |
90% |
60% |
Evrópsk þrýstihylki |
|
ABS/DNV/GL/LR |
Sjávarflokksvottun |
88% |
55% |
Skipasmíði |
Mill Test Reports (MTR) og rekjanleiki
Algengt áhyggjuefni meðal alþjóðlegra kaupenda er áreiðanleiki og heilleiki Mill Test Reports (MTR). Kínverskar myllur hafa bætt MTR gæði verulega síðan 2020. Tier 1 myllur veita nú EN 10204 3.1 eða 3.2 MTR sem staðal, með fullri efnagreiningu, vélrænum eiginleikum, hitameðhöndlunarskrám og rekjanleika til bræðsluhitans. Fyrir mikilvæg forrit ættu kaupendur að tilgreina EN 10204 3.2 og krefjast SGS eða TUV skoðun í verksmiðjunni fyrir sendingu.
MTR krafa:Tilgreindu alltaf EN 10204 3.1 lágmark; 3.2 fyrir mikilvægar umsóknir.
Skoðun þriðju-aðila:SGS, TUV, BV eða DNV skoðun á verksmiðju (fyrir-sendingu). Kostnaður: USD 800-2.500 fyrir hverja skoðunarheimsókn.
Rekjanleiki:Óska eftir fullum rekjanleika (bræðsluhitanúmer, plötunúmer, rúllunarlota).
Sérstök tilvik:Fyrir kjarnorku-, geimferða- eða háþrýstinotkun skaltu endurskoða gæðakerfi verksmiðjunnar í eigin persónu.
Framtíðarhorfur: 2026-2030
Útflutningsmagnvöxtur:Gert er ráð fyrir að útflutningur Kína úr ryðfríu stáli muni aukast úr ~4,1M t (2025) í ~5,5M t (2030), CAGR ~6%.
Indónesísk birgðakeðja:Indónesísk ryðfríu stálframleiðsla (Tsingshan, o.s.frv.) mun í auknum mæli þjóna sem "China Plus One" útflutningsstöð, með lægri tollaáhættu.
Aðlögun viðskiptahindrana:Viðskiptahindranir í Bandaríkjunum og ESB munu vera viðvarandi og þrýsta kínverskum verksmiðjum til að auka fjölbreytni í Afríku, Suður-Asíu og Rómönsku Ameríku.
Gæðauppfærsla:Kínverskar verksmiðjur úr flokki 1 fjárfesta í hágæða-einkunnum (ofur austenitic, super duplex, nikkel málmblöndur) til að komast upp virðiskeðjuna.
ESG og kolefnisfótspor:Kínverskar verksmiðjur eru að taka upp ESG-skýrslugerð, minnkun kolefnisfótspors og frumkvæði í grænu stáli til að mæta evrópskum og alþjóðlegum kröfum kaupenda.
Stafræn væðing:Stafræn væðing pöntunarvinnslu, framleiðslurakningu- í rauntíma og gervigreind-gæðaspá mun minnka þjónustubilið hjá vestrænum verksmiðjum.
Áætlað útflutningsmagn eftir svæðum (2030)
Tafla 13: Áætlað útflutningsmagn úr ryðfríu stáli frá Kína eftir svæðum (2025-2030)
|
Svæði |
2025 útflutningur (Mt) |
Áætlað 2030 (Mt) |
CAGR |
Key Growth Driver |
|
Suðaustur-Asíu |
1.43 |
2.10 |
+8.0% |
Framleiðsla erlendra aðila, innviði |
|
Miðausturlönd |
0.74 |
1.15 |
+9.2% |
Framtíðarsýn 2030 verkefni, afsöltun, unnin úr jarðolíu |
|
Suður-Asía (Indland o.s.frv.) |
0.41 |
0.72 |
+11.9% |
Iðnvæðing, þéttbýlismyndun |
|
Afríku |
0.28 |
0.52 |
+13.2% |
Innviðir, námuvinnsla, þéttbýlismyndun |
|
Evrópu |
0.49 |
0.55 |
+2.3% |
Hægur vöxtur vegna viðskiptahindrana |
|
Norður Ameríku |
0.33 |
0.30 |
-1.9% |
Lækkandi vegna gjaldtöku og endurgreiðslu |
|
Suður Ameríku |
0.22 |
0.32 |
+7.8% |
Námuvinnsla, jarðolíur, innviðir |
|
Aðrir |
0.20 |
0.34 |
+11.2% |
Fjölbreytni inn á nýja markaði |
|
SAMTALS |
4.10 |
5.50 |
+6.1% |
Algengar spurningar
Q1: Er kínverskt ryðfrítt stál lægra gæði en evrópskt eða japanskt ryðfrítt stál?
Fyrir Tier 1 kínverskar myllur (TISCO, Baosteel, Tsingshan, ZPSS) eru gæðin jafngild evrópskum og japönskum myllum. Þessir framleiðendur nota sama búnað, svipaðar ferlibreytur og flytja út á alþjóðlega markaði með 95-98% fyrstu-prófunarhlutfalli. Lykillinn er að tilgreina rétta myllu og nota skoðun þriðja-aðila. Tier 2 og Tier 3 myllur hafa breytilegri gæði og eru bestar fyrir ekki mikilvæg forrit.
Spurning 2: Hvernig tryggi ég að kínverska ryðfríu stálið sem ég kaupi uppfylli ASTM/ASTM staðla?
Tilgreindu EN 10204 3.1 eða 3.2 Mill Test Report (MTR) í innkaupapöntuninni þinni. Krefjast for-skoðunar frá SGS, TUV, BV eða DNV. Biðja um að MTR innihaldi fulla efnagreiningu, vélræna eiginleika, hitameðferðarskrár og rekjanleika til bræðsluhitans. Fyrir mikilvæg forrit skaltu framkvæma þína eigin sjálfstæðu prófun á sýni (10% af plötum/spólum er algengt). Jinie Technology veitir alla þessa þjónustu sem hluta af innkaupastuðningi okkar.
Spurning 3: Hver er dæmigerður afgreiðslutími fyrir útflutningspöntanir úr ryðfríu stáli frá Kína?
Fyrir staðlaðar einkunnir (304L, 316L vafningar/blöð) er afgreiðslutími venjulega 4-8 vikur frá staðfestingu pöntunar til FOB Kína höfn. Fyrir plötur og lagnir er afgreiðslutími 6-12 vikur. Fyrir sérgreinar (tvíhliða, nikkelblendi) getur afgreiðslutími verið 12-20 vikur. Hraðpantanir (2-4 vikur) eru stundum mögulegar með núverandi birgðum á verksmiðjunni en með yfirverði sem nemur 5-15%.
Q4: Er lágmarks pöntunarmagn (MOQ) fyrir útflutning á kínverskum ryðfríu stáli?
Já, en þeir eru almennt lægri en evrópskar eða japanskar myllur. Fyrir Tier 1 myllur er MOQ venjulega 1-5 tonn fyrir staðlaðar einkunnir (spólur: 1 spóla ~2-3t; plötur: 1 stykki). Fyrir rör og festingar er MOQ venjulega 500-1.000 kg. Viðskiptafyrirtæki eins og Jinie Technology geta safnað saman litlum pöntunum frá mörgum kaupendum til að mæta mill MOQs.
Spurning 5: Hvaða áhrif hafa tollar og-undirboðstollar á innflutning á kínversku ryðfríu stáli inn í landið mitt?
Tollar og undirboðsgjöld (AD) eru mismunandi eftir löndum. Bandaríkin eru með 25% kafla 232 tolla auk AD tolla (15-76% er mismunandi eftir milljónum). ESB hefur verndarráðstafanir (10,4-25% yfir kvóta). Indland hefur AD tolla upp á 309-1.851 USD/t. Suðaustur-Asía (ASEAN) hefur 0-5% tolla samkvæmt ACFTA. Athugaðu hjá tollyfirvöldum þínum eða hafðu samband við Jinie Technology til að fá landssértæka gjaldskrárgreiningu.
Spurning 6: Get ég fengið sömu vottorð (PED, NORSOK, NACE) frá kínverskum verksmiðjum?
Já, Tier 1 kínverskar myllur geta veitt PED, NORSOK M-630, NACE MR0175 og sjávarflokkavottorð (ABS, DNV, LR). Hins vegar eru ekki allar myllur með allar vottanir. Tilgreindu vottunarkröfur þínar fyrirfram og staðfestu núverandi vottorð verksmiðjunnar áður en þú pantar. Jinie Technology heldur úti gagnagrunni um hvaða kínverskar verksmiðjur hafa hvaða vottorð.
Spurning 7: Hvaða greiðsluskilmálar eru dæmigerðir fyrir útflutningspantanir úr ryðfríu stáli frá Kína?
Algengar greiðsluskilmálar: (1) 30% fyrirfram + 70% fyrir sendingu (algengast fyrir ný sambönd); (2) Lánabréf (LC) við sjón (valið af kaupendum); (3) 30% fyrirframgreiðslu + 70% á móti farmskírteini (B/L) (fyrir staðfest tengsl). Fyrir pantanir yfir 500.000 USD gæti LC eftir 30-60 daga verið samningsatriði. Borgaðu aldrei 100% fyrirfram til óstaðfests birgis.
Q8: Hvernig meðhöndla ég flutninga og tollafgreiðslu fyrir kínverskan ryðfríu stálinnflutning?
Flestir kínverskir birgjar bjóða upp á FOB (Free on Board) eða CIF (Cost, Insurance, Freight) skilmála. Fyrir FOB skipuleggur þú sjófrakt og tryggingar frá kínversku höfninni. Fyrir CIF, birgir sér um vöruflutninga til hafnar þinnar. Notaðu reyndan flutningsaðila sem þekkir innflutning á ryðfríu stáli (þungt, ryð-viðkvæmt). Tollafgreiðslu krefst viðskiptareiknings, pökkunarlista, MTR og upprunavottorðs. Jinie Technology veitir fullan flutningsstuðning, þar á meðal vörupöntun, tollskjöl og afhendingu á vöruhúsi þínu.
Spurning 9: Er '' indónesískur uppruna '' ryðfríu stáli í raun frá Kína?
Sumt af því er. Tsingshan Holding Group (kínverskt fyrirtæki) rekur gríðarlega ryðfríu stálframleiðslu í Indónesíu (Morowali). Efni sem framleitt er í Indónesíu er löglega indónesískt uppruna og gæti átt rétt á mismunandi (oft lægri) tollum þegar það er flutt inn til Bandaríkjanna, ESB eða annarra markaða. Hins vegar geta sumir birgjar ranglega lýst kínversku-upprunaefni sem indónesískt. Óskaðu alltaf eftir upprunavottorðinu og athugaðu það hjá tollyfirvöldum ef þú ert í vafa.
Q10: Hver er dæmigerður verðkostur kínversks ryðfríu stáli á móti staðbundnu framboði í mínu landi?
Verðkosturinn er mismunandi eftir bekk, magni og staðbundnum markaði. Dæmigert svið: Suðaustur-Asía: 15-25% lægra; Miðausturlönd: 15-30% lægri; Evrópa: 10-20% lægri (ef tollar leyfa); Norður-Ameríka: 10-15% lægri (fyrir tolla; eftir tolla getur kínverskt efni verið dýrara); Suður-Asía: 20-35% lægri. Kosturinn er stærri fyrir staðlaðar einkunnir (304L) og minni fyrir sérflokka (tvíhliða, nikkelblendi). Fáðu formlega tilboð frá Jinie Technology fyrir sérstakar kröfur þínar.
Hafðu samband við Jinie Technology
Fyrir innkaupastuðning, verksmiðjuhæfni, skoðunarfyrirkomulag þriðja aðila og samkeppnishæf tilboð í ryðfríu stáli og nikkelblendivörum frá Kína, hafðu samband við teymið okkar:
Netfang:Market@jnalloy.com
WhatsApp / WeChat:+86 193 3990 0211
Vefsíða:www.jnalloy.com
Heimilisfang:Jiangsu héraði, Kína
Svartími:Innan 4 klukkustunda (virkra daga), innan 24 klukkustunda (helgar)

